Sign in to follow this  
Followers 0

รักครั้งแรก กับหนุ่มอินเดีย

1 post in this topic

สวัสดีค่ะ สมาชิกใหม่ ชื่อหมูค่ะ

มีเรื่องอยากจะเล่า ระบายและสอบถาม สมาชิกทุกคน

เรื่องมีอยู่ว่า ได้พบหนุ่มอินเดีย 1 คน ไม่นานมานี เค้ามาทำระบบเกี่ยวกับไอที ให้บริษัทหมู ค่ะ เคยเจอกับเค้าผ่านๆตามห้องประชุม

เพราะหมูดูแลโปรเจคให้บริษัท มีโอกาสได้คุยกันมาเรื่อยๆ และสนิทกันมากขึ้น หมูมีความรู้สิกว่า เค้าชอบเราหรือเปล่า(แอบคิดเองเออเอง) ได้ทำงานร่วมกันไกล้ชิดกันมาก เค้าช่วยเหลือเราเรื่องานดีมากพักเที่ยงก็จะซื้อขนม ของกินมาฝาก จนวันนึง ระหว่างพักกลางวัน

ได้ถ่ายรูปด้วยกัน แต่ไม่ได้ถ่านสองคนนะค่ะ พี่ที่ทำงานเป็นคนถ่าย โดยใช้โทรศัพท์หมุ แล้วเค้าบอกว่า ช่วยส่งรูปให้ฉันหน่อย ฉันจะส่งให้แม่ดู  วันนั้นเราแลกไลน์กัน 

หลังจากวันนั้นเค้าทักไลน์เรามาเช้า เที่ยง เย็น ในใจตอนนั้นเราชอบเค้านะ เก่ง สุภาพ เทคแคร์ดี แต่ก็ไม่เคยพูดอะไร

จนวันนึงเราไปเที่ยวกับเพื่อน ที่ข้าวสาร (คือที่ประจำสมัยเรียน) เราชวนเค้าไปด้วย และ เข้าก็มา เค้าดื่มเยอะมาก เค้าบอกว่าเค้าชอบเรานะ แล้วเค้าก็ไม่ให้หมูไปเต้นกับเพื่อน เค้าจับมือเราแน่น กอดเรา หอมเรา ประมาณว่าไม่อยากให้ใครมายุ่ง ตอนนั้นแบบดีใจว่า เห้ยเค้าชอบเราจริงๆ เค้าชวนเราไปที่ห้อง แต่เราไม่ไป เราเลยส่งขึ้นแทกซี่ เช้ามาเค้าบอกเค้าเมามาก เค้าไม่รุ้เรื่องอะไรเลย ถ้าเค้าทำไรไปเค้าขอโทด หมูเลยบอก ไม่เปนไรคุณไม่ได้ทำไรเลย(ในใจ คิดนี่มึงจำไรไม่ได้ หรือแกล้งไม่รุ้เรื่อง 555)

หลังจากที่ไปเที่ยวกัน เราคุยกันสนิทกันมาก จนมาวันนึง เราอยากรุ้ว่าเค้าคิดยังไง (คือคิดในใจ ไม่ไหวแล้วถ้าชอบก้จีบสักทีเถอะ 555 กูชอบมึงไรประมาณนั้น ) เลยถามเค้าไปว่า คุณชอบฉันมั้ย คำตอบ ฉันชอบคุณนะ (ในใจดีใจมากๆ แต่ไม่เคยคิดนะว่าจะชอบคนอินเดีย รูปร่างเสเปคไม่ได้เลย อายุก็เยอะ) แต่ไม่ได้ตกลงเปนแฟนกันนะ ไม่่รู้จะเริ่มยังไง 555 ไม่เคยคบต่างชาติ

เราก็คุยกันเรื่อยๆ จนวันนึงเราไม่สบาย เค้าถามมาหาได้มั้ย อยากดูแล เราเลยบอก OK (ในใจคิดจะดีหรอวะ แต่คิดคงไม่เปนไรหรอกรุ้จักมาตั้งหลายเดือน 555) แล้วเค้าก็มา หลังจากนั้น เค้าก็มาหาเราเรื่อยๆ ชวนไปดูหนังฟังเพลง สนิทกันมาก 

มีอยู่วันนึง เราบอกเค้าเรื่องจะเรียนต่อเค้าบอกว่าคุณไปเรียนที่อินเดียสิ เราบอกจะไปได้ไง ไม่เคยไป ตปท ไม่มีคนรุ้จักที่นั้น

เค้าบอก มีผมไง คุณไปอยู่บ้านผมได้นะ (ในใจคิดแล้วว่า เค้าจริงจังกับเราแน่ๆ) บางครั้งคุยเรื่องอาหารการกิน เราไม่ชอบกินผัก เค้าก็พุดขึ้นมาว่า ถ้าคุรแต่งงานกับผม คุณต้องกินมังสวิรัสนะ (วินาทีนี้ หน้าแดงสุดๆ เขิน เค้าก็เขนเราก็เขิน) เค้าบอกที่บ้านเค้ามังสวิรัส ยกเว้นเค้าเพราะเค้าต้องไปทำงานที่อื่น ก็คุยกันมาเรื่อยๆ บลาๆ

มีอยู่วันนึงเค้า ชวนเราไม่ทานอาหารเย็นที่คอนโด เค้าจะทำอาหารอินเดียให้ทาน เราก็ไปค่ะ เพราะคิดว่าคงไม่มีอะไรเพระาเค้าก็มาหาเราบ่อย แต่วันนั้นเปนวันแรกที่เรากับเค้า ..... 5555 ไม่ไม่ฝันค่ะ ว่าจะมีแฟนเปนคนอินเดีย เพระาไม่ชอบทุกอย่างเกี่ยวกับอินเดีย แต่เรากับชอบเค้า กลังจากวันนั้น เราคนหาทุกย่างเกี่ยวกับอินเดีย ประเพณี วัฒนธรรม ความเปนอยุ่ ทุกอย่าง ถ้งได้มาเป็นสามาชิก ladyinter ค่ะ

ทุกอย่างมันไม่ได้สวยงามอย่างที่คิด ยิ่งเราเข้าหาเค้า เค้ากลับยิ่งห่าง ไม่โทร ไม่ทักไลน์ให้เหตุผลว่างานยุ่ง แต่ก็ยุ่งจริงๆทั้งเค้าทั้งเรา แต่ในใจคิดว่า แต่ก่อนก็งานยุ่งคุณยังมีเวลาโทรหาฉันเลย ทักทุกเช้า บางครั้งเราถามเค้าก็บอกว่าเพื่อนเค้ามาจากอินเดียนะ ต้องเทคแคร์เพื่อน แต่เพื่อนมาจริงๆค่ะ เรากับเค้าเป็น คบกันลับๆเพราะ เราอยู่บริษัทลูกค้า จ้างเค้ามาทำระบบไอที ไม่สามารถให้ใครรุ้ได้

แม่กระทั่งเเพื่อนของทั้งเค้าและเรา เราห่างกันมาเรื่อยๆ จนวันนึงทราบข่าวว่าเค้าต้องกลับประเทส ตอนนี้เราเริ่มกังวลทุกอย่าง

เลยถามเค้าว่าคุณจะกลับมาอีกมั้ย เค้าบอกไม่แน่นอน (แต่ก่อนหน้าที่เรากับเค้าจะ .... เคยถามแล้วเค้าบอกเค้าจะกลับมาทำงานที่ไทยแน่นอน) 

ทุกวันนี้ กังวลมากค่ะ  เค้าจะกลับมามั้ย เค้าจะมีภรรยาที่นั้นหรือเปล่า ยิ่งคนหาวัฒนธรรมของอินเดียยิ่งกังวล คิดกังวลเค้าหลอกเรามั้ย ถ้าเรารอเค้า เราจะผิดหวังมั้ย พ่อแม่เค้าจะยอมรับมั้ย กังวลมากๆ ยิ่งอ่านยิ่งกังวล เค้าจะบินกลับประเทศ สิ้นเดือนนี้แล้ว ไม่รุ้จะทำยังไง  วันนี้ เราได้ขอให้เค้ามาหาบอกเค้าว่ามีของที่ระลึงจะให้ ก่อนคุณกลับไป (แต่ความจริงคิดถึงเค้ามากว่า แต่เอาของที่ระลึกมาอ้าง ) เราควรถามเค้าวันนี้มั้ยค่ะ ในทุกเรื่องที่สงสัย แต่งงานหรือยัง ทำไมอายุเยอะแล้วถึงยังไม่แต่งงาน คนอินเดียแต่งงานเร็ว

พ่อแม่คุณ จะยอมรับมั้ย พอ่แม่คุณทราบหรอเปล่า หรือคุณจริงจังกับฉันหรือเปล่า ถ้า ไม่จะได้ตัดใจ  ยิ่งอ่านเรื่องของทุกคน สมหวังน้อยมาก แทบจะ 90% ไม่รุ้เราจะไปอยุ่ที่ฝั่งไหนฝั่ง 90% หรือ 10% บางทีก็คิด หน้าตาดี หน้าที่การงานดี ทำไมถึงมาชอบคนอินเดีย ไม่มีความหล่อเลย ปกติคบคนไทย สูงขาวหล่อ 555 หรือเพี้ยน

วันนี้ซื้อปากกาให้เค้า ยี่ห้อที่ดีที่สุด ไม่รุ้เค้าจะชอบมั้ย ลุ้นค่ะ 

ไม่เคยพิมอะไรยาวๆ อย่าหลับกันนะค่ะ