Sign in to follow this  
Followers 0

รักออนไลน์ที่อยากให้รอด :)

1 post in this topic

ก่อนอื่นของฝากตัวก่อน นี่เป็นกระทู้แรกค่ะ พอดีพึ่งเจอเว็บไซต์นี้จากการเสริชหาอะไรหลายๆอย่างที่สงสัย เราไล่อ่านครบหมดแล้วนะ 11 หน้า (ในหัวข้อที่เราสนใจในบอร์ด 18+ ) เห็นว่าสมาชิกน่ารักค่ะ ตอบคำถามเคลียร์มากและเป็นกันเองดีเลยอยากขอเป็นเพื่อนในบอร์ดด้วย ถ้าเราพิมพ์อะไรขัดตาขัดใจต้องขออภัยนะคะ บางทีก็เขินๆนะที่ต้องมาตั้งกระทู้ถาม..เข้าใจว่าต้องแบกรับความเสี่ยงเอง แต่ก็นะ ขอนิดนึง.. 

ขอเกริ่น.. เราเป็นคนนึงที่มีประสบการณ์ไม่ดีกับทัศนคติของหนุ่มไทยค่ะ คือรูปร่างหน้าตาเราไม่ใช่ขาวสวยหมวยX..ประกอบกับมีโอกาสได้เรียนดิพโพรม่าที่ UK แล้วได้เจอชาวต่างชาติที่คุยกันเข้าใจมากกว่า (เพื่อนร่วมคลาส /เพื่อนที่ทำงาน Part time ด้วยกัน..แต่ไม่ได้คบใครเป็นแฟน) เค้ามองที่สมอง ที่ความสามารถของเรา พอเรียนจบกลับมาเมืองไทยก็เจอปัญหาเดิมๆคือเพื่อนผู้ชายไทยล้อปมด้อย ตอนมันล้อในวงเหล้าเฮฮาก็ขำๆนะคะ แต่มาคิดจริงๆก็รู้สึกว่า อืม...บางทีกับหนุ่มไทยอาจจะไม่คลิ๊ก เพราะนอกจากเพื่อนที่เรียนด้วยกัน ล้อกันมาแต่เล็กก็ไม่เลิกล้อซะที ยังมาเจอแฟนเพื่อนร่วมวงอีก ฮากันเข้าไปทีนี้..เราว่าเราก็ไม่ได้น่าเกลียดมากนะ 55+ แต่เพื่อนเราตัวเล็ก ผอม เราจะออกแนวกลมๆ สิ่งแวดล้อมของเราในไทยคืองาน กับเพื่อนตัวป่วนพวกนี้ เราทำงานในธุรกิจของครอบครัว ไม่ค่อยได้เจอคนนอกเท่าไหร่..

เข้าเรื่อง...ด้วยความชอบฝรั่งอยู่แล้วเพราะส่วนตัวคิดว่าคุยกันง่ายกว่า ตรงๆกว่า  เลยลองเข้าไปคุยๆในเว็บเดทติ้งเว็บนึงเมื่อสองวันก่อน (จริงๆสมัครนานแล้ว แต่พอคุยเจอคนหื่นๆที ก็หยุดเล่นไปที เบื่อๆก็กลับมาใหม่) เราเขียน Profile ค่อนข้างชัดเจนว่าไม่คุยเรื่อง Sex /ไม่ต้องมาบอก I love you in 2 sentences เพราะชั้นไม่เชื่อ และที่สำคัญคือชั้นกลม.. ก็มีคนเข้ามาคุยบ้าง แต่มีคนนึงเข้ามาทัก หน้าตาไม่หล่อแต่ผ่านค่ะ (คนไม่สวยอย่าเลือกนัก บอกตัวเองไว้) คุยกันวันแรกสั้นๆในเว็บ เค้าก็ขอ ID Skype เราก็ให้ไปและนัดกัน VDO Call วันถัดมาก็คุยกันประมาณชั่วโมงนึง คุยเสร็จเขาก็ขอคุยวันนี้ต่อ เมื่อหัวค่ำก็จัดไปอีกชั่วโมง... คุยสัพเพเหระ เค้าถามเราว่าทำไมถึงมาเล่นเว็บนี้ จริงจังกับการหาคู่แค่ไหนและบอกว่าตัวเค้าจริงจังนะ แนะนำตัวว่าตัวเองเป็นใคร ทำงานอะไรแต่ก็ไม่ได้ลงถึงรายละเอียดมากมาย คุยหลายหัวข้อมาก ออกแนวพูดมากทั้งคู่ ในชั่วโมงนึงไม่มีช่องว่างให้เงียบ คุยไปขำไปเค้ายิ้มเก่งดี  มันมีเรื่องมาคุยได้ตลอด ส่วนตัวเราคิดว่าโอเคเลย แต่ก็ยังไม่มั่นใจตัวเองว่าเค้า Nice จริง หรือเพราะเราชอบฝรั่งเป็นทุนเดิมถึงได้คิดว่าเค้าดี 

เค้าจะเหมือนพูดไปคิดไป ระวังคำพูด เหมือนเช่นถกเรื่อง Leave or Remain กัน เค้าก็จะนิ่งคิดและให้คำตอบจริงๆ มันทำให้มีความรู้สึกว่าเออ..นี่ก็คิดก่อนพูดนะ เค้าจะบอกตลอดว่าตัวเค้าเป็นคนที่คิดอะไรก็พูดแบบนั้นนะ บางทีอาจจะผ่าซากไปหน่อย ซึ่งจริง เค้าเล่นกีฬาหนักมาก ไอ้เราก็กลม พึ่งเข้าฟิสเนส แกก็มาขอดูพุงแบบตรงๆซะงั้น I need to see you belly...ไอ่บร้า ไม่ให้ดูค่ะ บอกต้องดูก่อนแล้วจะแนะนำท่าออกกำลังให้ เราค่อนข้างสับสนเพราะส่วนดีเค้ามี แต่ลึกๆแล้ว มีความรู้สึกว่าตานี่ Cheeky ถ้าไปเจอตัวเป็นๆเราอาจจะไม่รอด เค้าไม่พูดเรื่อง Sexแบบโจ่งแจ้ง แต่พูดอ้อมๆแล้วยิ้มแบบมีเลศนัย จริงๆชอบสไตล์นี้นะแต่แบบจะหลอกฟันตรูป่าวว้า..วันนี้ก่อนเข้าเรื่อง Leave or Remain ก็เข้าเรื่องดินฟ้าอากาศและการใส่อันเดอร์แวร์นอนหรือไม่ แลดูไม่เกี่ยวแต่ดึงเข้ามาสนทนาได้ อีกอย่างคือเค้าชอบชม แต่มันชมเวอร์เกินและเราไม่เคยถูกชมแบบนี้ ปกติฝรั่งเค้าออกปากชมกันมั้ยคะ? ประมาณชั้นชอบคุณนะ เชื่อว่าเราไปด้วยกันได้ ชั้นว่าคุณดูมีความมั่นใจดูฉลาดดูเจ้าเลห์นิดๆอยู่ด้วยแล้วฮาดี คุณคิดก่อนพูดไม่รีบร้อน บางทีเค้าก็นิ่งแล้วก็มองเราค่ะ พอถามว่าเงียบทำไมเค้าก็อยากมองเฉยๆ อยากมีโมเม้นท์เงียบๆ คุณน่ารักดี บางทีก็ขอให้มองกล้องหน่อยแล้วก็ชมว่าตาสวยมาก ตาดูเป็นคนจริงใจมาก (จริงๆดีใจนะ แต่เข้าใจอารมณ์คนไม่เคยสวยมาเจอชมว่าสวยมั้ย..มันไม่มั่นใจนะ แว๊บนึงเราคิดว่าตานี่โรคจิตรึป่าวหว่า) ที่พีคคือเค้าว่าคุณต้องการ Fitness Trainer so I can be your fitness trainer also I can train you to be my partner as well.....เอ่อ เริ่มต้นสวย แต่ขอชะงักแปป นี้ตรูกำลังจะเจอ Mr.Gray แห่ง 50 เชดรึป่าว เป็นพาทเนอร์ต้องเทรนด้วยรึ? จะว่าไปเราก็ยังไม่เข้าใจคำว่า Partner ดีเท่าไรนัก..

พรุ่งนี้เขานัดคุยอีก เค้าว่าจะคุยทุกวันจนเจอกัน...เรามีแผนจะไปงานรับปริญญาน้องชายเดือนหน้าที่ UK เค้าก็ว่าเราต้องหาเวลามาเจอกันให้ได้นะ ซึ่งเราบอกไปแล้วว่าเวลาเดียวที่จะเจอได้จริงๆคือวันสุดท้ายก่อนบินกลับที่แอร์พอร์ต เค้าก็โอเค (แต่ไม่รู้ถึงวันจะมามั้ยนะ)

คำถามค่ะ ...เพื่อนสมาชิกมีความเห็นว่าไงบ้างคะ ถ้าอ้างจากข้อมูลที่เราเล่าเท่านี้ คิดว่าเค้าเป็นคนยังไง จริงใจ ลองเรียนรู้กันได้ หรือเป็นอีกสไตล์ของการหลอกFun อายุเราก็พอควรล๊ะ ไม่อยากคุยเล่นๆ ให้เสียใจและเสียเวลา จะบอกว่าเราเปลี่ยนชื่อ Subject หลายรอบมากเลยนะ ไม่รู้ว่าจะตั้งว่ายังไงดี อย่างที่บอกด้านบนว่าเราเข้าใจว่ามันก็คือความเสี่ยงที่เราต้องตัดสินใจเอง แต่ถ้าได้ความเห็นจากคนที่เคยผ่านเหตุการณ์คล้ายๆกัน หรือยิ่งเป็นสะใภ้อังกฤษมาตอบในเรื่องความเป็นไปได้ของนิสัยใจคอก็จะเป็นการช่วยเรามากเลยค่ะ  ขอบคุณค่ะ