Sign in to follow this  
Followers 0

ปรึกษาเรื่องหนุ่มเดนมาร์กหน่อยคะ

1 post in this topic

ชื่อ แอน นะคะ มีเรื่องปรึกษาคะ คือว่า...........ตอนนี้กำลังคุยกับหนุ่มเมืองนมสดอยู่ เค้าจะมาหากลางเดือน พฤษภาคม นี้แล้วคะ ...Tongue  บอกเลย กลัวววว มากกกก  ที่กลัวนี้ไม่ใช่อะไรนะคะ กลัวคุยกันไม่รู้เรื่อง เพราะเราภาษาอังกฤษก้อ พอไปตลาดถามราคารู้เรื่องแค่นั้น .. คือก่อนหน้านี้ที่คุยกันก้อใช้ Translate ช่วยตลอด...

ประวัติผู้ชายคนนี้พอสังเขปนะคะ.... ชื่อ Gert Lutzen เป็นพ่อม้าย ลูก 3 คน เป็นผู้หญิง 1 คน ผู้ชาย 2 คน ทำอาชีพ ก่อสร้าง (เป็นแบบซ่อมพวกรถเครนด้วย ตัดพวกเหล็ก อะไรประมาณนี้อะคะ แอนก้อไม่เข้าใจเท่าใหร่ Confused ) เท่าที่คุยกันเค้าเป็นคนที่ ระเบียบ สะอาด ทำงาน 4 วัน หยุด 3 วัน ต่อหนึ่งสัปดาห์  เวลาวันหยุดลุกๆ ก็จะมาอยู่กับเค้าบ้าง บางสัปดาห์ โดยภรรยาเก่าจะเป็นคนมาส่ง และมารับวันอาทิตย์เย็น
   เราคุยกันทุกวันคะ มีอะไรก้อคุย บอก เล่า ทุกอย่าง ถ่ายรูปส่งให้ดูกันตลอด เรื่องของการทำงาน กินข้าว กลับบ้าน แอน ชอบที่เค้าไม่เคยพูดถึงเรื่อง sex เลยนะคะ ไม่เคยเลย ทะลึ่งตึงตังไม่มีคะ แค่ขี้เล่นเรื่องทั่วไปมากกว่า พอเค้าบอกว่าจะมาที่เมืองไทยเพื่อเจอเรา แอนรีบบอกเค้าเลยคะว่า เคยมีประสบการณ์คุยกับผู้ชายต่างชาติมาก 2-3 คน พอเราบอกว่าเราไม่ใช่ประเภทเจอแล้วจะมี  sex ด้วยนะ และถ้าจะมาอย่าคิดว่าเราจะไปค้างคืนด้วยนะ ไม่มีเวลาพาไปเที่ยวนะ เพราะเราต้องทำงาน ไม่ต้องมาคาดหวังว่าจะมี sex กับเรานะ .... เค้ารีบอัดวีดีโอ ส่งมาบอกเลยคะว่าเค้าไม่ได้อยากได้ sex เค้าแตกต่างจากผู้ชายคนอื่นนะ เค้าสัญญา ให้เราดูละกัน .... 
   แต่แอนไม่สบายใจ และ ไม่เข้าใจตรงที่ว่า เค้าบอกภรรยาเก่าเป็นคนนอกใจเค้า เลยเลิกกัน แอนก็ถามแล้วทำไมลุกถึงไม่่อยู่กับคุณละ ทำไมไปอยู่กับแม่เค้าทั้งหมด ในเมื่อคุณก็ไม่มีใคร แต่ไม่ได้คำตอบ และอีกอย่างก่อนมาคบกับเรา เค้าก็มีแฟนเป็นหญิงสาวที่นั้นเหมือนกัน แอนก็ไปดูประวัติการคุยของเค้าใน fb เค้าก็มีไปกินข้าว ดูหนังกัน เมื่อเดือน มีนาคม ล่าสุด Cry   แอนก็ถามเค้าคะแต่เค้าบอกเป็นเพื่อนกันแล้วไม่มีอะไร คือ ไม่เข้าใจคะ ว่า วัฒนธรรมเค้าเป็นยังงัยกันกับเรื่องพวกนี้ งง คะ

เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยคะ ถ้าพี่ๆ เพื่อนๆ คนใหนว่างๆ ก็เข้ามาอธิบายหนูหน่อยนะคะ Hug 

ขอบพระคุณทุกคนคะ

แอน